Cách Ứng Sử Thiếu Học Của Admin Bùi An

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi trieuhoang, 21/8/18.

1. trieuhoang

trieuhoang Banned

Đã được cảm ơn:
    6
    Tiền:
    3,747 CR
    Tôi là Thành Viên : Triệu Hoàng . Năm nay tôi 36 Tuổi
    * Cách đây gần 10 ngày tôi phát hiện tất cả Topic bán hàng của mình bị khóa , tôi không thể up tin lên để rao bán sản phẩm của mình được và tôi đã để khoảng 3 ngày sau kiểm tra lại như thế naò . Đăng nhập vào diễn đàn thì tôi vẫn thấy bị khóa không đẩy tin lên được và Tôi đã Đăng tin mới lên , tin thứ nhất tôi đăng lên thì khoảng 2 ngày tôi thấy tin đăng đăng và Up bình thường , thế là tôi đăng tiếp tin thứ 2 , qua hôm sau tôi thấy Nick Bùi An Commen : Ban vĩnh viễn nick này, post bài trùng ở đây http://www.hdvietnam.com/threads/to...-3600s-ar-3600-3600-delux-3600deluxa.1286167/ . thì tôi có nhắn tin trên fecebôok của bạn Bùi An vì tôi nghĩ đây là Admin có thể giải thích được cho mình hiểu rỏ . Nhưng thật bất ngờ Tôi nhận được câu trả lời ngoài mong đợi Tôi cứ nghĩ đây là người Xã Hội trả lời tôi chứ không phải 1 Admin có ăn có học trả lời , nói chuyện ngắn gọn , xúc tích không cảm xúc , với 1 thái độ thờ ơ , vô cảm , vô học . Tôi đọc đươc dòng
    ( Muốn không bi khóa . Thành Viên có thể đóng tiền để mở) Tôi đọc xong nghe cư như CA nhận hôí lộ vây . Tôi không biết bạn ý bao nhiêu tuổi nhưng nhìn có vẻ có ăn học nhưng nói chuyện không càn biết trên dưới gì hết ráo . Sau đây là nhưng dòng tin nhắn qua lại giữa tôi và bạn Admin Bui An
    * Lưu ý: Cuối tin bạn ý còn chuởi Tôi là Bị Ngẫn nữa đấy ( hình như bạn này học Đại Học Bách Khoa TP.HCM ra đấy)
    * Kính mong quan Quản Trị Diễn Đàn HDVietnam Lưu ý . Thank tất cả Admin và các bạn đã đọc tin
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. trieuhoang

trieuhoang Banned

Đã được cảm ơn:
    6
    Tiền:
    3,747 CR
    Đây là những dòng Commen không mấy Hài Lòng của Thành Viên Diễn Đàn HDvietnam lớn mạnh dành cho Admin Bùi An
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    815
    Tiền:
    2,682 CR
    :D:D:D các bạn chạm vào lòng tự ái của Mod HDVN nói chung và bác An nói riêng rồi nha, Mod chúng em chả được hưởng cái gì nó gọi là giá trị vật chất cả. Thứ chúng em nhận được chỉ là các giá trị tinh thần bao gồm cả ái ố hỷ nộ như có 1 tí oai vì cái danh, vớ gặp 1 số phiền não khi giải quyết công sự.
    Các Mod sinh ra là để diễn đàn "sạch" hơn.
    Chả biết sự tình đầu đuôi thế nào để dẫn tới bác An bị anh em phản ánh thế này.
    Nhưng theo cái link trích dẫn mà bác Triệu Hoàng đưa thì quả thực nếu em là Mod của box đó em cũng thấy bực khi lướt 1 topic như vậy. Và ắt hẳn câu chuyện không chỉ có đơn giản như thế để mà bác An phải phản ứng như phản ánh.
    Phải tâm sự chân thành với các bạn là mình còn được nhờ vả quản lý box Game, nhưng thực sự bất lực trước việc vi phạm ở box đó. Bài viết thì thiếu muối, lặp đi lặp lại, tự lập nick "seeder" tự tung tự hứng. Trước còn có quyền banned mà banned đến oải. Cũng vướng phải việc banned nhiều bị thắc mắc, trả lời hoài, họ sửa lỗi 1 vài ngày rồi lại tái diễn. Phải nói là thực sự oải.
    Chúng em có quyền thật đó nhưng không lạm quyền, box ai người đó quản lý, thấy ngứa mắt thật nhưng vẫn phải report.
    Chính vì vậy mong anh em ĐỌC KỸ QUY ĐỊNH khi tham gia diễn đàn.

Chia sẻ chút với bác An: Thôi thì lần tới anh em có thắc mắc thì trả lời 1 lần. Chứ còn cứ dây dưa thì AFK cho nhẹ lòng.

4. NSG

NSG Banned

Đã được cảm ơn:
    16
    Tiền:
    40 CR
    Không biết bác mod @caothudeche như thế nào . nhưng nói sm như buian mà không có phúc lợi , quyền lợi gì thì là nói ...xạo .
    Không có hdvn thì làm gì có buian tung tăng xách máy ảnh đi khắp nơi các dịp event của samsung , lg ..
    Được xem phim miễn phí , mới nhất của các rạp lớn nhất vn . được trải nghiệm những sản phẩm đỉnh cao của Samsung như tivi , điện thoại .
    Vậy nói là làm không công vậy thì buian có dám từ bỏ cái danh hiệu SM của hdvn không ?
    Hay nói đúng hơn thì " không có hdvn thì không có BuiAn hôm nay ".

#4 +1 CR
  5. tangvanthang

tangvanthang Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    281
    Tiền:
    1,932 CR
    Em thích bác rồi đấy:)

ĐT Nam Phú and NSG like this.
  6. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    815
    Tiền:
    2,682 CR
    HDVN có chi trả trực tiếp cho SM hay không thì mình không rõ? Còn việc những cái lợi đến từ nơi khác đến thì đương nhiên nó bắt nguồn từ đôi bên cùng có lợi. Để được như bác Bùi An không phải đơn giản. Đương nhiên hoạt động thì đôi bên cùng gắn kết, chứ bác phán câu "không có hdvn thì không có BuiAn hôm nay" không đúng. Kết quả như thế nào chủ yếu phải do khả năng chứ, nó là cả 1 thời gian dài, mà bác An đâu phải chỉ làm SM ở HDVN.
    Còn bàn về việc kiếm tiền, thì phải thẳng thừng ra cho nó đỡ mất lòng nhau. Diễn đàn lập ra muôn vàn chi phí, để cho anh em trao đổi chia sẻ "miễn phí" thì đó là cái tốt. Nhưng những ông mà kiếm ra tiền ở cái diễn đàn này thì cũng nên tuân thủ "luật" và nên góp chút ít để diễn đàn duy trì.

Quangtuong2 cảm ơn bài này.
  7. Quangtuong2

Quangtuong2 Banned

Đã được cảm ơn:
    9
    Tiền:
    8 CR

Chỉnh sửa cuối: 23/8/18
  8. trieuhoang

trieuhoang Banned

Đã được cảm ơn:
    6
    Tiền:
    3,747 CR
    * Diễn Đàn HDviẹtnam hiện nay chính yếu là ae giao lưu trao đổi hoặc có những hợp đồng hay những quảng cáo lớn phía sau thôi . Lên HD để kiếm ra tiền như hiện nay thì hơi bị khó , bạn thử dạo 1 vòng bên Topic
    Chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD bạn xem có bao nhiêu người mua bán , chỉ 1 trang là đã hết cao tay lắm thì được trang thứ 2 vậy bạn nghĩ mua bạn kiếm tiền được không . Hiện nay trên thị trường có rất nhiều trang web mua bán Online giúp cho các thành viên đạt được mức tiêu thụ sản phẩm rất cao , hầu như ngày nào cũng có đơn hàng , cách phục vụ tốt , có nhân viên tổng đài hướng dẫn nhiệt tình . Ví dụ như Sendo - Shopee - Lazada
    * Riêng diễn đàn HD của mình tôi đồng ý các bạn SM hay Admin làm việc cũng vất vả nhưng không phải mình có quyền mình muốn làm gì thì làm , mình muốn nói ngắn gọn kiểu gì thì mình nói , không cần quan tâm người khác là ai hay muốn hiểu kiểu gì thì hiểu . Chúng ta hợp tác với nhau thì cũng là ae 1 nhà , chúng ta nên tôn trọng lẫn nhau ( lời nói chẳng mất tiền mua , Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau)
    * Đối với vi phạm của Tôi chỉ có khiếu nại là vì sao những bài của Tôi đăng tin thì bị khóa hết , trong khi đó không cho thành viên của mình 1 thông báo lỗi vi phạm hay lỗi nhắc nhở lần 1 lần 2 . Muốn kết tội người khác thì cũng phải cho người khác biết mình đang bị tồi gì , chẳng nhẽ CA ra đường cứ không thích người nào thì cứ bắt bỏ vào tù mà không cần lý do hay sao . Những bài đăng của tôi không up được thì tôi cứ nghĩ như ngày xưa , 1 topic có thời gian bao nhiêu ngày đó sẽ bị đóng lại đưa vào
    Chợ trời cho sản phẩm non-HD và thành viên phải đăng lại tin mới . Nay tất cả topic của tôi bị đóng ( Đã bị đóng) thì tôi đăng bài viết mới thì bảo đăng trùng nên vi phạm luật . Mà cái luật này nó chỉ mới có Tháng 8/2018 thì phải để có thời gian cho tất cả thành viên nắm được đã chứ , Luật Giao Thông ra luật mới cũng phải có 1 thời gian thì mới Phạt . Nay ô Bùi An cứ Luật Luật mở muồm ra là Luật ( Tôi có hỏi bác ấy rằng bác có bao giờ vi phạm luật chưa , có bao giờ vượt đèn đỏ chưa , có bao giờ tiểu tiện , khạc nhổ bừa bãi chưa)
    * Bài viết và những câu hỏi của tôi gởi tới Bùi An và Diễn dàn là Tôi bị lỗi Ban Nick vĩnh viền vì lý do gì và vui lòng giải thích cho tôi biết và hiểu rỏ . Chứ cứ như Ô Bùi An Chỉ làm không cần giải thích thì tôi nghĩ không chỉ cá nhân tôi mà tất cả Ae trên Diễn đàn HD này sẽ không có ai Phục cách làm việc này đâu

9. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    18,950
    Nghề nghiệp:
    IT
    Web:
    Tiền:
    49,466 CR
    Bác có chơi Liên Quân à, AFK nghe quen quen :)). Em cũng vứt áo về vườn cho lành.
    @All: nhắn nhủ anh em luật là luật , một khi đã ban hành thì trảm thôi bất kể quen biết nhé. Đôi co chỉ thiệt thòi thôi.
    @trieuhoang : diễn đàn là sân chơi ảo đừng nên lôi ba cái luật nước thiên đường làm gì vào cho nặng đầu.

10. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    815
    Tiền:
    2,682 CR
    Em thì em không hám món liên quân, liên minh. Em chỉ chơi cái món mà ID của em nói lên.
    AFK thì anh em nào chơi game chả biết.
    Những trường hợp gặp phải như bác An là em phớt lờ, chỉ nói 1-2 lần, chứ không hơi sức đâu đi đôi co.

BuiAn cảm ơn bài này.
  11. fishing

fishing Banned

Đã được cảm ơn:
    41
    Tiền:
    419 CR
    Tôi thấy là khi đã có người nêu lên những thắc mắc, bức xúc. Vấn đề là cùng phân tích, góp ý những điểm đúng, sai của các bên để cùng xây dựng DĐ tốt hơn.
    Nhưng tôi thấy có 1 số người chỉ nói vuốt đuôi, theo đóm ăn tàn...
    Hy vọng là sẽ không bị đánh hội đồng và ban nick :) :) :)

bullyly cảm ơn bài này.
  12. bullyly

bullyly Banned

Đã được cảm ơn:
    12
    Tiền:
    18 CR
    Em tin là với cách nói chuyện mất dạy thánh s.mot này mà ở ngoài đời thì sẽ được ăn mấy cái dép vào micro.
    Nhìn cái mặt rõ đẹp mà lấc cấc.
    Screenshot (16).png

13. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,057
    Tiền:
    7,243 CR
    đi event là làm việc đưa tin tức, bao gồm đưa tin cho trang tin, còn việc quản lý forum (not trang tin) không liên quan gì đến trang tin. Mà thôi, những người muôn đời không ra trang chủ đọc tin ủng hộ thì nói cũng không hiểu, việc thiết thực nhất để giúp HDVN là ra trang chủ đọc tin hằng ngày, các bạn cũng đâu làm.
    Việc mình đi làm ở trang tin của HDVN là riêng, quản lý diễn đàn là riêng, máy ảnh hay tất cả mọi thiết bị đều là mình bỏ tiền ra mua, đã rõ chưa? Trải nghiệm điện thoại thì nếu bạn thích, đăng ký làm chuyên viên tin tức, đóng cọc 20 triệu đi, mình đưa điện thoại cho trải nghiệm mà viết bài, đội tin luôn chào đón những người có khả năng.
    Xem phim là mình bỏ tiền ra đi xem, về viết review cho các bạn, đã rõ chưa? HDVN là trang phim lậu, CGV khinh thường HDVN, nói cho bạn rõ, mà bớt đi gato.

Chỉnh sửa cuối: 27/8/18
    #13 +1 CR
    think pad, Igor and TSH6506 like this.
  14. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,057
    Tiền:
    7,243 CR
    lại dọa nạt, mình chơi mạng 20 năm gặp loại này nhiều, dọa để làm gì, nó chỉ thể hiện sự bất lực trong cách hành xử đúng luật lệ, thích kiểu rừng rú mọi rợ, muôn đời không khá nổi.

Chuyện đơn giản nhất của các bạn là làm theo quy định, các bạn cũng không làm được, thì các bạn làm được gì ngoài xã hội?

Tất cả những ai thách thức quản trị viên đều ban nick vĩnh viễn, nhắc cho các bạn nhớ.

#14 +1 CR
    think pad and TSH6506 like this.
  15. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,057
    Tiền:
    7,243 CR
    Rồi, giờ đến phiên anh thương gia, người lập topic này.

1. Anh phạm luật, anh bị xử lý, là điều đương nhiên.
    2. Anh thắc mắc và đã được trả lời, anh chấp nhận hay không thì cũng không thay đổi kết quả.
    3. Anh không là gì với tôi, tôi không việc gì phải xun xoe bợ đỡ hay quan tâm kính thưa tới anh. Mà tôi chả hiểu tôi trả lời vô cảm thì anh ghép sang vô học được cũng tài, hay nhận thức của anh có vấn đề.
    4. Anh thích bán hàng thì theo luật, luật quy định như thế thì làm theo, ai bắt anh phải bán hàng ở đây mà nói chuyện hối lộ, anh thử hối lộ tôi xem tôi nhận hay không? Tôi cần mấy trăm k bạc lẻ của anh hả?

Cuối cùng, anh đọc luật hiểu rồi thì tốt, đừng đem đạo đức, hành xử hay những thứ khác tương tự ra, anh chả đủ tư cách nói chuyện đó với tôi, nhất là trên diễn đàn này. Ai chưa hiểu thì đọc để biết thêm về đạo đức anh chủ topic http://www.hdvietnam.com/threads/ca...g-dung-nhu-mo-ta-tren-topic-ban-hang.1289750/

ps: nick mới anh lập nếu còn dẫn link đến website bán hàng của anh ở chữ ký sẽ bị ban nick, anh nên đọc luật chung của diễn đàn, sau này khỏi thắc mắc.

#15 +1 CR
    thanhxuht87, think pad and TSH6506 like this.
  16. misupilami

misupilami Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Tiền:
    446 CR
    Thật sự thì mình cũng chưa hiểu lắm ý định, cũng như cách làm việc của BQL hdvn. Cứ tất cả đều thật rõ ràng và đúng, thì chắc là ae trên diễn đàn sẽ ủng hộ BQL thôi.
    Thế nhưng cách trao đổi, làm việc với từng đối tượng cụ thể, cho dù trong bất cứ hoàn cảnh nào, mình nghĩ BQL hay các mod nên dùng lý lẽ, ngôn từ " ngoại giao " tí, sao lại cứ thẳng tuột, sỗ sàng ? đọc cứ thấy sao sao..., như là mình đang lang thang ngoài bến xe, chợ trời vậy.
    Haiz !

JupR74 cảm ơn bài này.
  17. tranthoi19

tranthoi19 New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Tiền:
    299 CR
    bạn sai rồi nên tuân thủ theo luật. còn bạn quảng cáo là hình thức kinh doanh rồi. vậy thì bạn nên dùng 1 nơi khác để kinh doanh nhé chẳng hạn như Chợ Tốt hay Vật giá đó là nơi của bạn.
    mình ấn mạnh là trên diễn dàn của HdVietnam là chia sẽ miễn phí , phi lợi nhuận!!!
    Thân bạn!!!

18. ngdhieu

ngdhieu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    288
    Tiền:
    3,062 CR
    Để làm gì hả bác? Bác mod đã ghi rõ là diễn đàn này không cần những ông member chỉ vào diễn đàn để bán hàng, mà còn bán hàng chả ra gì như ông trieuhoang kia rồi. HDVietnam không phải là 1 diễn đàn chuyên cho bán hàng kia mà?
    Thái độ ứng xử của mod với từng member thì có lẽ ngoài chuyện tuân theo quy định của diễn đàn hay không, còn dựa trên mức độ tham gia và đóng góp cho diễn đàn, thể hiện qua những thông số như số lần truy cập, số lần xem bài từ homepage, số bài viết v.v... vốn rất dễ dàng cho mod xem từ các số liệu thống kê....
    Vài dòng chia sẻ cho các bác, nguyên lý nhân quả ở đời nó là như vậy. Có lẽ các bác bức xúc vì thấy Mod ăn miếng trả miếng với member, chả lịch sự gì cả. Nhưng các bác thử đặt mình vào vai trò mod xem sao. 1 ông member chả chịu làm gì khác ngoài chuyện post bài bán hàng, không thèm đọc và làm theo quy định của box bán hàng, rồi thì khiếu nại khiếu tố với lời lẽ như làm cha thiên hạ không bằng, với những ông member đó, các bác có còn mềm mỏng được không?
    Ông bà mình có câu: "Bụt ở trên tòa, sao gà mổ mắt" là để chỉ những trường hợp như vậy đấy. Chả sai chút nào.

19. wonbinbk

wonbinbk Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    56
    Nghề nghiệp:
    Đánh cá
    Tiền:
    270 CR
    Nếu quy định có trước mà vẫn vi phạm thì bị xử lý, xóa bài, ban nick gì đó theo đúng quy định.
    Nếu quy định có sau thì phải nhắc nhở rồi hãy xóa bài. Vụ này không rõ quy định có trước hay sau.
    Còn member đứng với tư thế "khách hàng" yêu cầu "mod" với tư thế "nhân viên" phải nói chuyện lịch sự, dùng kính ngữ này kia là hơi bị vô lý rồi. Diễn đàn tham gia miễn phí mà.
    Có điều cách nói chuyện của mod nếu lịch sự hơn chút thì cũng thể hiện mình là con người có văn hóa hơn. Cũng là điều tốt chứ có gì sai đâu.
    Ai cũng giữ cái tôi cao ngất thì tốt nhất là ban nick hết hoặc là tự cung thôi.

20. think pad

think pad Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tiền:
    1,113 CR
    Tham gia cuọc chơi ở HDVietnam thì theo qui định (hay nôm na là luật) của HDVietnam thôi. Ai không thích và không thấy hài lòng thì cứ qua các trang khác. Đọc ít nhất đến đây thì em thấy vậy.

Không liên quan, nhưng tiêu đề sai chính tả rồi: "ứng xử" chứ không phải 'ứng sử".