Bphone - Một mai giã từ vũ khí

Thảo luận trong 'Thiết bị di động' bắt đầu bởi BuiAn, 10/10/18.

Tags
  1. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,095
    Tiền:
    7,269 CR
    BKAV làm face ID tào lao, có gì mà khoe? làm sai hoàn toàn phương pháp, thế giới nó cười cho thối mũi, tự hào gì cái rác rưởi đó.

#41 +1 CR
    atnxh cảm ơn bài này.
  2. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,095
    Tiền:
    7,269 CR
    bài viết này sai chỗ nào nhỉ?

à, 2 người kia không phải bỏ đi đâu, he he, bạn tưởng vậy thôi :D làm gì có chuyện tự bỏ đi. Gì cũng có nguyên nhân cả.

#42 +1 CR
    atnxh cảm ơn bài này.
  3. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,095
    Tiền:
    7,269 CR
    thế thì đừng đọc, vì bình thường bạn cũng có làm gì để đóng góp cho diễn đàn đâu, tin tức trang chủ không đọc, cmt cho có không khí cũng không làm, chỉ lên giọng là hay.

#43 +1 CR
    atnxh and Escalante like this.
  4. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,095
    Tiền:
    7,269 CR
    review Samsung các bạn cũng chửi, review Sony các bạn cũng chửi, review hãng trung quốc các bạn cũng chửi, ủa vậy chứ các bạn muốn cái gì? review iPhone hả?

bài viết này viết sai cái gì, mời các bạn chỉ ra? hay là viết không vừa ý các bạn thì các bạn chửi?

#44 +1 CR
    atnxh and torune like this.
  5. BuiAn

BuiAn Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    8,095
    Tiền:
    7,269 CR
    tôi không thích thì tôi chê, quan trọng chê đúng hay sai? các bạn thích thì các bạn viết bài khen đi, diễn dàn rất cần bài viết của các bạn, có ai cấm các bạn viết đâu. Mình rất khuyến khích thành viên viết bài, viết hay mình đăng ra trang chủ ngay.

#45 +1 CR
    lieuliau, atnxh, torune and 1 other person like this.
  6. manhdatkhocan

manhdatkhocan Member

Đã được cảm ơn:
    27
    Nghề nghiệp:
    Công Nhân
    Tiền:
    346 CR
    Khách quan như m bài viết ko sai có thể bạn có ác cảm dữ với ông b phone nên đã quăng gạch kiếm gạch bi bạn chọi. Còn ông quảng có ra 4 5 6 m vẫn mì xào m quất. Chừng nào ổng đao giá xuống như là nokia 1280 dạ để e xem lại. Ka ka comment vui nha mà cũng nghĩ sao nói vậy à

7. osiric

osiric Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    256
    Tiền:
    1,123 CR
    Viết thật thì bị chụp mũ này nọ
    chẳng lẽ thấy dở là phải viết như thế nào để nó ngon lên à
    có thằng nào ăn shit mà nói shit thơm và ngon hay không

Ai thấy bomphone có điểm gì vượt trội so với phone TQ và được thì so lun với iphone thì review cho ae hdvietnam mở rộng tầm mắt
    Chứ mình biết bomphone và phone tq đều có con cờ hó trong đó, nhưng người ta vẫn mua phone tq vì giá rẻ cấu hình cao nên chơi game ngon

Mà lần nào ra mắt cũng nói là nhận được hàng ngàn đơn hàng, mà hàng ngàn là bao nhiu (1000 hay 100000......), rùi nổ lại cứ nổ
    Lần này khán giả được huấn luyện kỹ hơn nên vỗ tay thật hơn rùi, nên mấy bác đừng có chê nữa nhé

Chỉnh sửa cuối: 12/10/18
    atnxh and Escalante like this.
  8. manhdatkhocan

manhdatkhocan Member

Đã được cảm ơn:
    27
    Nghề nghiệp:
    Công Nhân
    Tiền:
    346 CR
    Ô bác osiric fan mi hả mai a e đi họp fan ợp lai nhậu phát ka ka. Mai bác book grab đi đâu e rước
    1280 giá 199k
    Bom p giá 200k
    Vẫn đắt hơn 1k suy nghĩ nát cả đầu ko biết mua em nào ah có em 6 mễ mới ra chạy rồng 636 giá 5 cu ok mua e nó. Ka ka ka

9. Escalante

Escalante Member

Đã được cảm ơn:
    39
    Tiền:
    220 CR
  10. Escalante

Escalante Member

Đã được cảm ơn:
    39
    Tiền:
    220 CR
    @trandoanhau1980 bây giờ có style vào diễn đàn công nghệ rao giảng đạo đức à? Hay bác chủ trương công nghệ đạo đức 4.0? Công nghệ lối sống 4.0 style trandoanhau1980?

11. trandoanhau1980

trandoanhau1980 Member

Đã được cảm ơn:
    18
    Tiền:
    700 CR
    Mình không nghĩ đó là rao giảng đạo đức. Với lại tầm của mình dạy con còn chưa xong sao dám đi dạy người khác.

12. Escalante

Escalante Member

Đã được cảm ơn:
    39
    Tiền:
    220 CR
    Định vỗ đít mà đi, nhưng thôi, để lại vài suy nghĩ để nhà đạo đức học hiểu thêm chút về cái mãng nhân tình thế thái ngoài thế giới đạo đức học:

1. Rất nhiều ngườu không thich quảng nổ, và việc này không phải một sớm một chiều mà như vậy. Cứ điểm lại cách làm sự kiện ra mắt sản phẩm 2 lần trước sẽ thấy. quảng nó xây dung thương hiệu với một loạt những yếu tố lauwf gạt và mị dân, dung việc yêu nuwosc làm tấm bình phong để bán hang.

2. Đến giờ vẫn chưa có kết luận rõ rang sản phẩm này gốc gác từ đâu? Nguồn tài chính để phát triển hang loạt mãng kinh doanh từ đâu?

3. Tại sao người ta không tẩy chay Vinamilk, Thaco, Dược Hậu Giang, Novaland,... mà tẩy chay bPhone? Nếu bPhone do người khác phát triển thì sao? Ngay cả ngày xưa chính cá nhân tôi đã viết cái cách đặt tên sản phẩm là đạp cứt Stee rồi. Tại sao cứ phải là bPhone theo cái cách định danh sản phẩm của Apple. Tại sao không đặt tên thuần Việt như Điện thoại Lạc Việt hay cái gì đó. Anh so sanh với người ta trong khi anh đang copy theo người ta.

4. Diễn đàn là một xã hội thu nhỏ, mỗi mod, super mod, mỗi thành viên có một tính cách riêng, chả ai giống ai và quan trọng ai cũng có quyền nói lên suy nghỉ, cảm xúc, tình cảm của mình dành cho một cái gì đó. Bạn không phê phấn ai là việc của bạn, nhưng điều đó không có nghĩa là người khác không có quyền phê phán, và bạn dạy đời người ta là phê phán vậy là sai, là cái gì mà không rõ rang như bạn, là cái gì mà khẩu nghiệp, đức nghiệp, blah blah blah. Tặng 2 câu hả: đem về nhà mà dùng. Trên lên đốt nhang hang ngày nhé. Đơn giản bạn không có cái quyền như vậy. Đừng ngộ nhận và đem cái suy nghỉ, cái lối hành xử của mình bắt người khác làm theo.

hbinhlove2003, osiric and torune like this.
  13. ntthanh

ntthanh New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    1,594 CR
    Một bài viết tỉnh táo, các Forum công nghệ khác đều nhận tiền để tung hô

14. preregvn

preregvn New Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tiền:
    30 CR
    Bùm phone :)

15. quangnguyenct

quangnguyenct New Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Tiền:
    447 CR
    Bạn đã nhận định sai vấn đề rồi, đã là diễn đàn công nghệ thì mọi người phải phân tích tìm hiểu mọi khía cạnh ngõ ngách của sản phẩm chứ không phải diễn đàn về xã hội học mà :
    " Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ
    Thong dong tự tại vậy mà vui"
    Ngay cả các hãng lớn như Apple hay Samsung mà ra sản phẩm không đúng chất lượng như đề ra là bị cộng đồng công nghệ dập cho tả tơi chứ họ không có xuề xòa nhẹ nhàn đâu. Nói tới đây thì chắc bạn lại nói 2 hãng kia tầm cỡ thế giới rồi mà đem ra so sánh với BKAV thật là không công bằng. Nhưng vì BKAV họ đã so sánh siêu phẩm của mình là tầm cỡ của thế giới nên mới bị soi kỹ như vậy. Chứ ngay từ đầu họ làm ra sản phẩm như Mobiistar hay Asanzo thì ai mà soi làm gì? Mục đích làm để kiếm tiền là chính thì đừng có lấy lý do làm điện thoại cho người Việt rồi bán với cái giá trên trời. Chưa hết anh Quảng từng tuyên bố trên báo là công nghệ smart home của mấy ảnh đi trước tập đoàn công nghệ Google hay Microsoft tới 20 năm. Một người lãnh đạo cty lớn mà nói phét thì bạn có nên tin sản phẩm của họ được không? Điển hình như thằng cha Khải Silk mua lụa Trung Của có 29k về gắn mắc Việt Nam bán với giá 600k, trước đó anh Khải chia sẻ rằng anh là người rất trung thực, những câu nói của ảnh được coi là chuẩn mực, sau này bị phanh phui thì mới biết toàn là xạo.

Escalante cảm ơn bài này.
  16. kakauce

kakauce Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Tiền:
    324 CR
    Không dùng thì thôi mà ai bắt, với người dùng bình thường như mình đánh giá con B3 đáng mua !

17. kakauce

kakauce Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Tiền:
    324 CR
    Bạn ý nói đúng đấy, trước ngày nào cũng vào hóng hớt, giờ vào toàn thấy quảng cáo vkl. Khác gì đội nâng bi của BKAV đâu.

18. kakauce

kakauce Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Tiền:
    324 CR
    Bạn nói đúng, nghe câu chữ hằn học và hận thù quá ! không phải bình phẩm thông thường !
    Và nói thật là cũng đéo hài !

19. ndxuanthuy01

ndxuanthuy01 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    8 CR
    Sản phẩm mới của Bphone cũng hay hay mà nhỉ

20. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    19,076